SAFU »

18May 2017
Christina Mwakangale
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

UZOAJI wa taka baada ya mvua mfululizo kwa kipindi cha wiki karibu tatu jijini Dar es Salaam, unasuasua kwa mitaa kadhaa unakabiliwa na hali hiyo.

18May 2017
Jackson Kalindimya
Nipashe
Mjadala

Je, kila mtu anastahili kuwa dereva wa magari ya shule na abiria? Dereva ni kila anayeendesha gari barabarani? Madereva wa mabasi ya shule wanafundishwa wapi na mafunzo yao yanasimamiwa kikamilifu...

17May 2017
Raphael Kibiriti
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

WAKATI Mkutano wa Saba wa Bunge la 11 ukiendelea, wabunge wamejitokeza kupaza sauti zao zinazoitaka serikali ya Dk. John Pombe Magufuli itimize jukumu lake la kutatua kero mbalimbali za wananchi...

16May 2017
Gwamaka Alipipi
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

HIVI sasa katika maeneo mbalimbali nchini, vijijini na hata mijini, kuna mvua. Hivyo, ni vyema wananchi wakazitumia kupanda mazao, ili kuondokana na njaa.

16May 2017
Barnabas Maro
Nipashe
Tujifunze Kiswahili

‘UMAKINIFU’ ni tabia au hulka ya kufanya jambo kwa kufuata taratibu zote, hali ya kuwa makini; utulivu; hali ya kufanya jambo kwa kutulia.

14May 2017
Salome Kitomari
Nipashe Jumapili
Nawaza kwa Sauti

SERIKALI imechukua hatua dhidi ya mmiliki na Mkuu wa Shule ya Lucky Vincent, mkoani Arusha, kwa kosa la kuzidisha abiria kwenye gari ililokuwa limewabeba wanafunzi na walimu 35 ambao walifariki....

14May 2017
Beatrice Bandawe
Nipashe Jumapili
Tuzungumze kidogo

HATA kama nchi itakuwa na wakaguzi wengi wa mabasi ya shule haitakuwa na maana kama wenye mabasi hayo na madereva watakosa maadili na ubinadamu wa kuwathamini na kuwapenda watoto.

14May 2017
Jenifer Julius
Nipashe Jumapili
Muungwana Lazima Nilonge

ASILIMIA kubwa ya wakazi wa miji wanategemea usafiri wa umma na wanapokuwa ndani ya daladala ndiko wanapopata fursa ya kutumia simu iwe kusoma ujumbe, kuandika ama kutongoa-kuchati.

13May 2017
Nkwazi Mhango
Nipashe
Hekaya za Mlevi wa Canada

JUZI wakati waheshimiwa wa mjengoni wakijadili bajeti, pamoja na ulevi wangu, niligundua kitu ambacho wengi hawajaona. Kama si jamaa yangu mmoja, tena aliyekuwa akionekana msomi wa kweli mwenye...

13May 2017
Barnabas Maro
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

NENO ‘chauchau’ lina mana mbili. Kwanza ni kitu anachotoa mtu kwa mwingine ili apate upendeleo; rushwa, mrungura/mlungula.

12May 2017
Sabato Kasika
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

NIANZE kwa kuwapa pole wakazi wa wilaya za Mkuranga, Kibiti na Rufiji mkoani Pwani, kwa matukio mbalimbali ya mauaji ambayo wamekuwa wakikumbana nayo yanayosababisha wapoteze ndugu, jamaa na...

12May 2017
Raphael Kibiriti
Nipashe
Mtazamo kibiashara

UMESHAWAHI kujiuliza kwa nini biashara yako haifanikiwi, inakufa au inazidi kupoteza wateja siku hadi siku ?

11May 2017
Raphael Kibiriti
Nipashe
Mjadala

UKICHUKUA takwimu za Shirika la Afya Duniani (WHO) za hivi karibuni, kwa maana ya mwaka huu wa 2017, zinaonyesha kuwa takribani watu milioni 1.25 duniani hufa kila mwaka kutokana na ajali za...

Pages