NIPASHE

19Apr 2018
Salome Kitomari
Nipashe
Kwa mujibu wa tangazo lililotolewa kwenye vyombo vya habari jana, vijana hao ni waliomaliza mafunzo katika Operesheni Kikwete na Operesheni Magufuli.Tangazo hilo lilifananua kuwa vijana hao ni wenye...
19Apr 2018
Yasmine Protace
Nipashe
Katika mustakabali uliopo, nitumie uhalisia wa jiji la Dar es Salaam, mahali ambako niliko.Pia, katika baadhi ya maeneo, hali ya usafiri imekuwa mbaya, kutokana na magari kushindwa kufanya kazi zake...
19Apr 2018
Mhariri
Nipashe
Hali hiyo imekuwa ikiipa changamoto kubwa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB), kutokana na kupokea maombo mengi ya mikopo kutoka kwa wahitaji. Changamoto hiyo utaendelea...

Rais Mstaafu Jakaya Kikwete na Waziri Mkuu Mstaafu wa Ethiopia, Hailemarim Desalegn, alipokuwa Mwenyekiti wa Muungano wa Kutokomeza Malaria Afrika (ALMA), walipofungua Kiwanda cha Kuzalisha Viuadudu vya Kuu Viluwiluwi vya Malaria, Julai 2, mwaka 2015, Kibaha.

19Apr 2018
Margaret Malisa
Nipashe
Pwani yahamasisha kutokomeza malaria kwa kutumia dawa inayozalishwa mkoani, RC asimamia operesheni kutekeleza agizo la JPM, Vita vyaelekezwa kwenye mazalia ya viluwiluwi, Wenye kiwanda: Dawa zinadoda, tunadai bn. 2/-
Inafafanua kuwa katika mwaka 2015, idadi ya wagonjwa walikuwa 239,977; mwaka 2016 walikuwa 211,810; na mwaka 2017 wagonjwa wa malaria walikuwa 263,394.Ni hali inayojitokeza huku kukiwepo kiwanda...

Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji, Charles Mwijage akizungumza na waandishi wa habari baada ya kufungua mkutano wa wafanyabiashara wa Tanzania na Ufaransa, ulioandaliwa na Taasisi ya Sekta Binafsi Tanzania (TPSF) kwa kushirikiana na Shirikisho la wafanyabiashara wa nchi hiyo la MEDEF, jijini Dar es Salaam jana. Kushoto ni Mwenyekiti wa TPSF, Dk. Reginald Mengi, Mkuu wa Shirikisho hilo, Momar Nguer na Balozi wa Ufaransa hapa nchini, Frederic Clavier (kulia). PICHA: JOHN BADI

19Apr 2018
Romana Mallya
Nipashe
Sambamba na hayo, amesema Tanzania itaendelea kufanya biashara na uwekezaji na Ufaransa na amewahakikishia wawekezaji wa  nchi hiyo kuwa watapata ushirikiano wa kutosha. Waziri Mwijage...

YANGA

19Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
*** Ni kwa kutinga hatua ya makundi baada ya kuwatoa Waethiopia...
Licha ya wenyeji, Welayta Dicha FC ya Ethiopia kupata ushindi wa bao 1-0 katika mechi ya marudiano ya Kombe la ShirikishoAfrika iliyopigwa jana mjini Awassa, mabingwa watetezi wa Ligi Kuu Tanzania...
19Apr 2018
Mary Geofrey
Nipashe
Aidha, Lowassa amekubaliana na Makonda kufika ofisini kwake punde baada ya kurejea kutoka katika matibabu nchini Ujerumani, kwa mujibu wa mkuu wa mkoa huyo pia.Makonda aliiambia Nipashe jana jijini...

Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano wa Klabu ya Simba, Haji Manara.

19Apr 2018
Somoe Ng'itu
Nipashe
Akizungumza na gazeti hili jana, Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano wa Klabu ya Simba, Haji Manara, alisema kikosi chao kitafanya mazoezi mkoani hapo na baadaye Ijumaa mchana kitaelekea Iringa...

Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda

18Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
Bado idadi kubwa ya kinamama ambao hawakuwahi kufika wameendelea kumiminika katika  ofisi za Makonda ambapo amesema kila aliefika kwake atahudumiwa. 
18Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
Mkuchika amesema suala la kuzaa mara kwa mara linamfanya mwanamke kukosa muda wa kupumzika na kushindwa kumlea kwanafasi mtoto anayezaliwa.Waziri amesema Serikali inatoa likizo ya uzazi kwa wanawake...

MWENYEKITI wa Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC), Jecha Salim Jecha.

18Apr 2018
Rahma Suleiman
Nipashe
Jecha na wajumbe wengine wa ZEC wamemaliza muda wao wa miaka mitano kuanzia mwaka 2013.Rais wa Zanzibar, Dk. Ali Mohamed Shein, ameipongeza Tume hiyo kwa kutekeleza vyema majukumu yake ndani ya miaka...

MSAJILI wa Vyama vya Siasa, Jaji Francis Mutungi.

18Apr 2018
Gwamaka Alipipi
Nipashe
Jaji Mutungi aliyasema hayo wakati akizungumza na Nipashe lililotaka kufahamu ni hatua gani ofisi yake itachukua dhidi ya vyama ambavyo havikuwasilisha mahesabu kwa CAG kwa ukaguzi.Wakati...

Humphrey PolePole.

18Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
Kauli hiyo ameitoa leo Aprili 18, 2018 wakati akiongea na waandishi wa habari kuhusu kuwepo majadiliano kuhusu Ripoti ya CAG. Amesema wapo viongozi wa vyama vya siasa hawazungumzi juu ya mambo...
18Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
Mashirika ya misaada yanasema watu milioni tano wamelazimika kuyatoroka makazi yao kutokana na ghasia, mapigano, njaa na ukosefu wa utulivu na kwamba maelfu ya raia wa nchi hiyo wamelazimika kutafuta...

Rais Pierre Nkurunziza.PICHA:MTANDAO

18Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
Tangu Desemba 12 mwaka jana, wakati Rais Pierre Nkurunziza alipotangaza kufanyika kura ya maoni, maafisa wa serikali na wanachama wa kundi la Imbonerakure yaani, “wale wanaoona kutoka mbali...

RAIS JOHN MAGUFULI.

18Apr 2018
Fransisko Mpangala
Nipashe
Kwenye hotuba zake mbalimbali, Rais Magufuli amekuwa akisisitiza kuwa dira ya serikali yake ni kuhakikisha kuwa Tanzania inakuwa nchi ya viwanda.Hata hivyo, maendeleo ya viwanda katika nchi yoyote...

CAG, PROFESA MUSSA ASSAD.

18Apr 2018
Sabato Kasika
Nipashe
Dk. Benson Bana: Si vyema, CCM inapaswa kuwa mfano bora, Prof. Baregu: Hizi bado ni tuhuma, ni ngumu kuvihukumu, Atiki. Si jambo jepesi vyama vya siasa kupata hati safi 
Sasa pamoja na ripoti hiyo iliyoshiba kugusa maeneo mengi, lakini sehemu kubwa ambayo ninataka kujikita nayo zaidi katika makala haya ni kwenye vyama vya siasa hasa, hususani Chama Cha Mapinduzi (CCM...
18Apr 2018
Augusta Njoji
Nipashe
Pamoja na tahadhari hiyo, serikali imesema itaendelea kufuatilia na kuchukua hatua za kisheria pale inapobidi kufanya hivyo kwa wanaokiuka sheria ya vipimo.Tahadhari hiyo ilitolewa jana bungeni na...

Emmanuel Okwi na John Bocco.

18Apr 2018
Na Mwandishi Wetu
Nipashe
Okwi amefikisha mabao 19 msimu huu wakati Bocco yeye ana magoli 14, baada ya kila mmoja kufunga katika ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya Prisons ambao timu yao iliupata juzi."Kila siku kwanza nawaza...
18Apr 2018
Mhariri
Nipashe
Habari hizo bila shaka ni faraja kwa Watanzania wenye sifa za kuajiriwa katika utumishi wa umma, ambao walikaa muda mrefu bila ajira, baada ya serikali kusitisha ajira mpya.Lengo hilo la serikali...

Pages