Simbachawene aonya polisi udhibiti wahamiaji haramu

18Jan 2021
Na Mwandishi Wetu
Tanga
Nipashe
Simbachawene aonya polisi udhibiti wahamiaji haramu

WAZIRI wa Mambo ya Ndani ya Nchi, George Simbachawene, ameonya kuwa polisi watakaoshindwa kuwabaini wahamiaji haramu hususani maeneo ya mipakani wanapoingilia, watawajibishwa.

Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, George Simbachawene (kulia), akiweka jiwe la msingi la jengo la Utawala la kambi ya Boma Kichaka Miba, iliyopo wilayani Mkinga, Mkoa wa Tanga. Wanne kushoto ni Mkuu wa Mkoa huo, Martine Shigela, na watatu kushoto ni Kamishna Jenerali wa Uhamiaji, Dk. Anna Makakala. Picha: Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.

Waziri Simbachawene alieleza kuwa kitendo cha wageni hao kukamatwa maeneo mbalimbali ndani ya nchi wakiwa wameshavuka mipaka ni kutokana na kuwepo na mawakala wanaofanikisha wahamiaji hao kuingia nchini.

Akizungumza wakati akifungua mafunzo ya uongozi kwa maofisa na askari wa Idara ya Uhamiaji katika kambi mpya ya mafunzo ya Boma Kichaka Miba iliyopo wilayani Mkinga, Mkoa wa Tanga, aliwaambia watawashughulikia askari wote wanaokaa katika mikoa ya mipakani ambayo wahamiaji hao wanaingia kwa mara ya kwanza.

Soma zaidi: https://epaper.ippmedia.com

Habari Kubwa